50,000 பட்டதாரிகள் மற்றும் 100,000ரூ குறைந்த வருமானம் ஈட்டுபவர்கள்வேலை வழங்கல் உடனடியாக ஆரம்பம்..!


50,000 பட்டதாரிகள் மற்றும் 100,000ரூ குறைந்த வருமானம் ஈட்டுபவர்கள்
வேலை வழங்கல் உடனடியாக தொடங்குகிறது

செப்டம்பர் 01 வேலைக்கு அறிக்கை …
பொதுத் தேர்தல் காரணமாக நிறுத்தப்பட்ட 150,000 வேலைவாய்ப்பு திட்டத்தை உடனடியாக செயல்படுத்த ஜனாதிபதி கோதபய ராஜபக்ஷ முடிவு செய்துள்ளார்.
வேலையற்ற பட்டதாரிகளுக்கு ஐம்பதாயிரம் வேலைகள் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளன.

மீதமுள்ள வேலை தேடுபவர்கள் சமூகத்தில் மிகக் குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களிலிருந்து தேர்ந்தெடுக்கப்படுகிறார்கள். கடந்த ஆண்டு நவம்பரில் ஜனாதிபதி ராஜபக்ஷ பதவியேற்ற சில வாரங்களுக்குள், 50,000 பட்டதாரிகளையும் 100,000 குறைந்த வருமானம் ஈட்டுபவர்களையும் பணியமர்த்த ஒரு திட்டம் திட்டமிடப்பட்டது.

பிப்ரவரி முதல் வாரத்தில் பட்டதாரிகளின் தேர்வு தொடங்கியது. 100,000 குறைந்த வருமானம் ஈட்டுபவர்களைப் பணியமர்த்த ஒரு பல்நோக்கு மேம்பாட்டு பணிக்குழு நிறுவப்பட்டது. ஜனாதிபதியின் “செழிப்புக்கான பார்வை” கொள்கை அறிக்கைக்கு ஏற்ப வறுமை இல்லாத இலங்கையை உருவாக்குவதே இந்த திட்டத்தின் நோக்கம்.

2020 நாடாளுமன்றத் தேர்தல் அறிவிக்கப்பட்ட பின்னர் 150,000 வேலைவாய்ப்பு திட்டத்தை நிறுத்தி வைக்க தேர்தல் ஆணையத் தலைவர் உத்தரவிட்டிருந்தார். எனவே திட்டம் நிறுத்தப்பட்டது. ஆகஸ்ட் 05 அன்று பொதுத் தேர்தல் நடைபெற்றவுடன், அரசியலமைப்பின் அத்தியாயம் 08 இன் விதிகளின்படி நிறைவேற்று அதிகாரியை நிறுவ ஜனாதிபதி நடவடிக்கை எடுத்தார்.


குடியரசின் புதிய பிரதமர் ஆகஸ்ட் 09 அன்று பதவியேற்றார். அடுத்த நாள் பிரதமர் செயலாளர் நியமிக்கப்பட்டார். அமைச்சரவை அமைச்சர்கள் மற்றும் மாநில அமைச்சர்கள் தேர்தலுக்கு ஒரு வாரம் கழித்து ஆகஸ்ட் 12 அன்று பதவியேற்றனர். அமைச்சுகளின் செயலாளர்கள் நேற்று (13) நியமிக்கப்பட்டனர். புதிய நாடாளுமன்றக் கூட்டத்தொடர் அடுத்த வியாழக்கிழமை (20) ஒரு விழாவுடன் தொடங்கும்.


ஆட்சி நிறுவப்பட்ட உடனேயே 150,000 வேலைவாய்ப்பு திட்டத்தை செயல்படுத்த ஜனாதிபதி முடிவு செய்தார். பணியமர்த்தப்பட்ட பட்டதாரிகளின் பட்டியல் அடுத்த ஞாயிற்றுக்கிழமை (16) ஜனாதிபதி செயலக இணையதளத்தில் வெளியிடப்படும்.

தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டவர்களுக்கு கடிதங்களை அனுப்புவது திங்கள்கிழமை (17) தொடங்கும். நியமிக்கப்பட்டவர்கள் செப்டம்பர் 01 அன்று தங்களது அருகிலுள்ள பிரதேச செயலகத்திற்கு அறிக்கை அளிக்க வேண்டும். தகுதிவாய்ந்த பட்டதாரிகளின் பெயர்கள் பட்டியலில் சேர்க்கப்படவில்லை என்றால், நீங்கள் ஜனாதிபதி செயலகத்திடம் விசாரிக்கலாம்.


தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட குறைந்த வருமான புள்ளியின் வேலைவாய்ப்பு செப்டம்பர் 01 முதல் நிறுவப்பட்ட பணிக்குழுவால் செயல்படுத்தப்படும்.

Be the first to comment

Leave a Reply